ภาควิชาวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ได้ดำเนินการจัดโครงการทำบุญภาควิชาฯ กิจกรรมปฐมนิเทศ และพิธีไหว้ครูภายในภาควิชาวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่นักศึกษา อาจารย์และบุคลากรในภาควิชาฯ ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่เพื่อให้ทราบถึงการดูแลจัดการภายในภาควิชาฯ เมื่อวันที่ 23 กรกฏาคม 2565 ณ อาคารภาควิชาวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มทร.ธัญบุรี