นักศึกษาสาขาวิศวกรรมโครงข่ายเข้าชิงทักษะด้านโครงข่าย Cisco Thailand NetRiders 2017
เมื่อวันที่ 6 กันยายน 2560 ทางนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม สาขาวิชา สื่อสารโครงข่าย ได้เข้าร่วมการแข่งขันทักษะทางด้านสื่อสาร โครงข่าย รายการ Cisco Networking Academy Thailand NetRiders 2017 รอบชิงชนะเลิศในประเทศไทยเพื่อเป็นตัวแทนในการแข่งขันระดับ Asia Pacific ต่อไป ซึ่งทาง สาขาวิชาโครงข่ายได้คัดเลือกเข้ารอบร่วมแข่งขันจำนวน 2 คน คือ
1. นายฐณพน ช้อยสูงเนิน
2. นายธนธรณ์ เจียวตั๋ง
อาจารย์ผู้ควบคุมทีม คือ อาจารย์นิสิต ภูครองตา
ซึ่งมีนักศึกษากว่า 70 คน จากมหาวิทยาลัยทั่วประเทศไทย ในการเข้าร่วมแข่งขันรอบนี้